รบกวนสอบถามเรื่อง J1 visa waiver

แลกเปลี่ยนข้อมูลในการขอวีซ่านักเรียนและวีซ่าแลกเปลี่ยน
Post Reply
sushimania11
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

รบกวนสอบถามเรื่อง J1 visa waiver

Post by sushimania11 » Wed Sep 11, 2013 3:33 am

สวัสดีค่ะ

อยากรบกวนถามเรื่อง J1 visa waiver ค่ะ คือตอนนี้เราอยู่อเมริกาด้วยวีซ่า J1 internship และจะกลับไทยปลายเดือนนี้ ก่อนกลับอยากทำเรื่อง visa waiver เพราะ เราเพิ่งแต่งงานกับคนอเมริกัน (คบมา 3 ปี เจอกันที่อังกฤษ) อยากรบกวนถามเพื่อนๆว่ามีตัวอย่าง statement of reason มั้ยคะ เรามา j1 ของ Intax ด้วยทุนส่วนตัว ไม่ได้ติดทุนของรัฐบาลไทย

ขอบคุณมากนะคะ

Post Reply