วีท่องเที่ยว

แลกเปลี่ยนประสบการในการขอวีซ่าทำงาน ไม่ว่าจะเป็นโดยตรงจากไทย หรือเปลี่ยนสถานะในอเมริกา
Post Reply
jithan
แจมน้อย
แจมน้อย

วีท่องเที่ยว

Post by jithan » Fri Jul 03, 2015 2:38 am

สวัสดีค่ะ
อยากรบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆ ที่ยื่นเรื่องวีซ่าท่องเที่ยว /เยี่ยมญาติ ค่ะ
พี่สาวจะสปอเซ่อให้ไปเที่ยวอเมริกา
แต่ จขกท เปลี่ยนชื่อมาแล้วสองครั้ง ทีนี้อยากทราบค่ะว่า เอกสาร ทุกอันจะต้องเอาไปเเเปลเป็นภาษาอังกฤษรึเปล่าค่ะ
จขกท อยู่ ดูแลพ่อกะแม่ที่ต่างจังหวัดค่ะ ฉะนั้น สเต็ทเม้นการเงินไม่มีตายตัวค่ะ เงินเก็บไม่ค่อยมีในแบ้งแต่พี่สาวก้อส่งให้ใช้ตลอด เงินเข้าออก ในแบ้งของ จขกท ไม่มีมากนัก อยางนี้แล้วเราจะยื่นเรื่องไม่มีแบ้งเสเต็ทเม้นจะมีปัญหามั้ยค่ะ
พี่สาวมีครอบครัวทีอเมริกา และเค้าเป็นซิติเซ่นแล้ว
วานพี่ในนี้ช่วยแชร์ประสบการณ์และขอคำแน่ะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Post Reply