ปรึกษา เรื่องกรีนการ์ด หมดอายุ คะ

แลกเปลี่ยนประสบการณ์ในการยื่นขอกรีนการ์ด คำถามเกี่ยวกับกรีนการ์ด
Post Reply
pachangchit
เด็กหัดโพสต์
เด็กหัดโพสต์

ปรึกษา เรื่องกรีนการ์ด หมดอายุ คะ

Post by pachangchit » Fri Sep 04, 2015 8:46 pm

ได้ กรีนการ์ด สองปี แต่ว่า หมดอายุไปแล้ว เมื่อปี 2013 หมดตอนที่กลับมาประเทศไทย ไม่ได้ไปยื่นเรื่องใดๆเลย ตอนนี้ สามี อยากกลับไป อเมริกา (สามีเป็นอเมริกัน) อยากทราบว่า เราจะไปขอวีซ่า ได้ไหมคะ ควรทำยังไง ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ สามีมาอยู่เมืองไทย ได้วีซ่าคู่สมรส แต่ไม่ได้ทำงาน ที่ไทยคะ ที่ไทยเปิดธุรกิจส่วนตัว แต่ยังไม่มี bank statement ที่คล่อง เห็นมี วีซ่า ถาวร เราสามารถ apply ได้ไหมคะ หรือว่า เราควรทำยังไงดีคะ

ขอบคุณลมากคะ

iiwswa
เฝ้าบอร์ด
เฝ้าบอร์ด

Re: ปรึกษา เรื่องกรีนการ์ด หมดอายุ คะ

Post by iiwswa » Sat Nov 28, 2015 2:07 am

ได้วีซ่าเข้าอเมริกาหรือยังคะ
ถ้ายังเริ่มยื่นวีซ่าถาวรใหม่เลยค่ะ
ยื่นแบบยื่นผ่านสถานทูตอเมริกาที่ไทยเลย ใช้เวลาประมาณ 4เดือนได้ีวซ่า

ติดต่อ USCIS ในไทย แผนกตึกสินธรค่ะ

Post Reply