โดนปฎิเสธวีซ่า K1

การขอวีซ่า K1, K2 การทำเรื่องเอกสารต่าง ๆ
nongparichat
แจมน้อย
แจมน้อย

Re: โดนปฎิเสธวีซ่า K1

Post by nongparichat » Mon Jan 07, 2013 6:26 am

Jojo_SFO wrote:ก็ถ้าอธิบายให้เข้าใจอย่างละเอียดแต่แรก เพื่อนๆก็ช่วยแนะนำได้อย่างถูกทางแต่แรกแล้วค่ะ

เท่าที่คุณเล่ามา ก็เห็นด้วยกับท่านกงสุลนะคะ คงต้องหาเอกสารความสัมพันธ์เพิ่มเติมค่ะ คุณมีเอกสารน้อย และรอบที่ไปด้วยวีซ่าท่องเที่ยว ทำเหมือนจะเข้าไปเลยไม่กลับด้วย
ถ้าจะจ้างทนายก็เลือกทนายที่บริการดี และติดตามเรื่องนะคะ หลายคนจ้างทนายแล้วไม่ได้เรื่อง ผลสุดท้ายต้องมาตามเรื่องเองอีก
ส่วน I-601 ไม่ทราบค่ะ ช่วยตอบไม่ถูก
=D> =D> =D> =D>

Bo-usa
แจมบ่อย
แจมบ่อย

Post by Bo-usa » Mon Jan 07, 2013 9:54 am

ไม่ได้หงุดหงิดอะไรเลยค่ะ แต่ไม่รู้จะช่วยยังังยในเมื่อเจ้าของปัญหาไม่ได้บอกให้หมดตั้งแต่แรก เพื่อนๆก็เลย งง กันมากกว่า @-)
ขอให้เจอทนายเก่งๆ ช่วยให้เคสไม่มีปัญหานะคะ และขอให้ได้วีซ่าไวๆค่ะ คงจะช่วยได้แค่นี้จริงๆ

rose_of_north
แจมบ่อย
แจมบ่อย

Post by rose_of_north » Mon Jan 07, 2013 9:14 pm

เคยเห็นเพื่อนๆในบ้านนี้ใช้บริการ Mr. White (William F. White) กันนะค่ะ แต่บอกก่อนว่าดิฉันไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรนะคะ แต่ได้ยินเพื่อนๆแนะนำกันมา ได้ยินว่าเขาเก่ง แต่ราคาก็แพงน่าดูทีเดียวนะค่ะ เบอร์โทร 02-266 3698 Mr.White มีเว็บไซส์ ลองเข้าไปดูนะคะ http://www.integrity-legal.com/integrit ... -team.html

Pruch again
แจมบ่อย
แจมบ่อย

Post by Pruch again » Tue Jan 08, 2013 1:17 pm

ส่วนตัวเราเคสไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่สามีจ้างทนายให้มาช่วยดูเรื่องการเตรียมและตอบรับเอกสารให้เพราะเค้าไม่มีเวลา แต่เอาเข้าจริงแล้ว ทำเองดีกว่า เสียเงินตั้งเยอะแล้วยังเสียเวลาต้องไปตามจี้ทนายอีก จ้างแค่ครั้งเดียวก็เข็ดเลยหลังจากนั้นทำเองตลอด แต่ก็แล้วแต่ความคิดของแค่ละคนค่ะ

nutmame
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Post by nutmame » Tue Jan 08, 2013 6:27 pm

ขอบคุณมากคะ ^:)^

Suprapa
แจมบ่อย
แจมบ่อย

Post by Suprapa » Thu Feb 07, 2013 2:58 pm

ไม่รู้ว่าได้วีซ่าไปรึยัง เคสนี้ง่ายมาก แค่ยื่นอุทร I-601 ตามที่เค้าบอกมา
ไม่ต้องใช้ทนาย แต่ต้องแสดงหลักฐานว่าคุณเป็นแฟนกันจริง ๆ
เคสนี้ได้ไปทุกคนคะ

cassodaykansas
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Post by cassodaykansas » Thu Sep 26, 2013 7:14 am

จิ๊บจิ๊บ จ๊ะ เราโดน ดองวีซ่าหลังสัมภาด 8เดือน เพราะแฟนคนแรกเสียชีวิต เลยยอมให้พีแก ปฎิเสธวีซ่า เพื่อยื่น i601 แต่แนะนำให้กรอกละเอียดนะ ส่งหลักฐานทั้งหมด แนบจดหมาย รูปถ่าย ให้แฟนทำประกันชีวิตให้ด้วย ยิ่งดี เวลาปิดบัญชี ธนาคารก็ใส่ชื่อเรา เป็นผู้รับร่วมกณีเสียชีวิต ไม่ต้องห่วงนะค่ะ เดี่ยวก็ผ่าน ที่สำคัญ อย่าคิดแบคนไทย ก็คิดว่า!!! (คิดเอง เข้าข้างตัวเอง) เขาเรียกอะไร ส่งอย่างนั่น ดูเวลาด้วยอย่าให้เกินกำหนด เอกสารครบ ก็รับวีซ่า

Post Reply