ประสบการณ์การเดินทางของเพื่อนๆ ทุกๆ วีซ่า

การขอวีซ่า K1, K2 การทำเรื่องเอกสารต่าง ๆ
Post Reply
Neangy
แจมบ่อย
แจมบ่อย

ประสบการณ์การเดินทางของเพื่อนๆ ทุกๆ วีซ่า

Post by Neangy » Sat May 20, 2006 10:06 am

การเดินทาง K1 2006 ของเหน่ง จาก Dallas ไป Nashville

share ประสพการณ์ตอนผ่าน Imigration ค่ะ ..เหน่งลงที่ LA. บินเดี่ยวค่ะ ที่นี้จะมีเจ้าหน้าที่แนะนำตลอดทาง เราก็เดินไปยิ้มไป..แนะนำเพื่อนที่ต้องดินทางคนเดียว อย่าวิตกกังวล ให้คิดว่ามันน่าสนุก แล้วก็เป็นประสพการณ์ชีวิตที่ดี ..โอเคมาต่อเรื่อง Imigration พอมาถึงตรง Imigration ก็จะมี ช่อง Citizen กับ Visitor ก้มีเจ้าหน้าที่ดู passport เราแล้วบอกให้ไปเข้าช่อง visitor พอเจอเจ้าหน้าที่เราก้ Say Hi..ยื่น Passport แล้วก้บอกเจ้าหน้าที่ว่า I have somethings that i carry for you from Thailand ..pls take it..แล้วก็ยื่นซองเอกสารให้ เคาก็้จะตรวจเอกสารในซองแล้วเก็บไว้ เจ้าหน้าที่ก็จะถามว่าจะไปอยู่ที่ไหน ..เราก็บอกเค้าไปแล้วก้บอกเค้าว่าเราต้องไป Connect flight ไปดัลลัส แล้วก็จาก ดัลลัส ไป Nashville เจ้าหน้าที่ก็คืน Passport ให้ แล้วก็บอกอย่าลืม ว่าต้องแต่งงานภายใน 90 วัน แล้วเราก้ Say Bye ( ถือคติไทย ไปลามาไหว้) ไม่มีอะไรน่ากลัว หรือต้องกังวล

Post Reply