ปฎิกิริยาหลังรับวัคซีน

การขอวีซ่า K1, K2 การทำเรื่องเอกสารต่าง ๆ
Post Reply
Muffin
แจมน้อย
แจมน้อย

ปฎิกิริยาหลังรับวัคซีน

Post by Muffin » Wed Aug 28, 2013 8:55 am

มีสาวคนไหน ที่รับวัคซีน แล้วเป็นไข้กันบ้างค่ะ

อยากรู้ค่ะ เพราะกำลังจะไปรับวัคซีน เลยอยากศึกษาไว้ เพราะ ไม่อยากเป็นไข้

:(( :(( :((

ele ooy
แจมน้อย
แจมน้อย

Re: ปฎิกิริยาหลังรับวัคซีน

Post by ele ooy » Wed Aug 28, 2013 9:42 am

ไม่เป็นคะ ฉีดไข้หวัดใหญ่ กับ บาดทะยัก ถ้านั่งรถใต้ดินไปให้ลงที่สถานีสามย่านนะคะ ขึ้นที่ตึกจามสแคว์คะ :-)

Muffin
แจมน้อย
แจมน้อย

Post by Muffin » Wed Aug 28, 2013 10:08 am

หนูกะว่า จะฉีดที่สภากาชาดไทยเลยค่ะ

แต่ต้องรอวัคซีน 3 ตัว ต้นเดือนหน้าค่ะ ใจจริงอยากจะฉีดบำรุงราษฎร์นะค่ะ แต่ราคาก็ เอิ่ม เสียดาย

เงินค่ะ แล้วพี่ๆหลายคนก็ฉีดที่สภากาชาดกันเยอะ ราคายอมเยาว์ด้วยค่ะ

ele ooy
แจมน้อย
แจมน้อย

Post by ele ooy » Wed Aug 28, 2013 1:51 pm

ของพี่ฉีดที่สถานเสาวภาเหมือนกันคะ ตอนนี้รอฉีดเข็มที่สอง กับรอฟังผลเลือดว่ามีภูมิไว้รัสตับอักเสบ เอ, บี กับอีสุกอีใส หรือเปล่า
พอดีครั้งแรกพี่พลาดไปลงรถใต้ดินที่สีลมเลยเดินไกล (ดูแผนที่แล้วคิดว่าน่าจะลงสีลม) ลงสามย่านใกล้กว่าเยอะเลยคะ ของน้อง Muffin ถึงขั้นตอนไหนแล้วคะ และเป็น Visa อะไร เพราะน่าจะอยู่ช่วงขั้นตอนใกล้ๆ กันจะได้แชร์กันได้คะ
ยินดิที่ได้รู้จักนะคะ :X

Muffin
แจมน้อย
แจมน้อย

Post by Muffin » Tue Sep 03, 2013 9:16 am

ของหนู ฉีด โปลิโอ บาดทะยัก คอตีบ ไอกรน เข็มแรกเรียบร้อยแล้วค่ะ รอเข็มที่ 2 วันที่ 30 กันยายนค่ะ
ไข้หวัดใหญ่ก็ฉีดแล้วค่ะ

วันนี้โทรไปหาหมอมา ผลปรากฎว่า มีภูมิไวรัสตับอักเสบบีแล้ว แต่ เอ ยังไม่มีค่ะ อีสุกอีใสมีภูมิแล้วค่ะ

กำลังจะไปปรึกษาหมอว่า จะฉีดภูมิบีด้วย เพราะ แฟนอยากให้ฉีดเพื่อรับรองใหม่

ส่วน หัดเยอรมัน คางทูม ที่เสาวภา ไม่มีวัคซีนค่ะ และไม่รู้จะเข้าเมื่อไหร่ด้วย กำลังคิดว่า จะไปฉีดที่บำรุงราษฎร์ค่ะ

ปล. ของหนูเพิ่งเริ่มรวบรวมเอกสารค่ะ แฟนจะกลับไทยวันเสาร์นี้ค่ะ แล้วก็ส่งเอกสารที่นอกเลยค่ะ

ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมาอัพเดทให้ทราบนะค่ะ

อ่อๆ อีกอย่าง เคสหนูเป็น Same-sex marriage ค่ะ ยุ่งยากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:-) :-) :-) :-)

atchimar farenchak
แจมน้อย
แจมน้อย

Post by atchimar farenchak » Tue Jun 17, 2014 11:57 am

นี้ก็เพิ่งไปฉีดเข้ม2มาแล้วค่ะ...ส่วนใหญ่ไม่เป็นไรแต่จะเจ็บหน่อยถ้าเป็นวัคซีนวัยรัสตับ เอ.บี

Post Reply