แฟนเป็นทหารเรือค่ะ จะทำวีซ่าคู่หมั้นยังไงดีค่ะ?

การขอวีซ่า K1, K2 การทำเรื่องเอกสารต่าง ๆ
Post Reply
mammamia
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

แฟนเป็นทหารเรือค่ะ จะทำวีซ่าคู่หมั้นยังไงดีค่ะ?

Post by mammamia » Fri Sep 13, 2013 8:31 pm

พอดีมกรา นี้ไปเยี่ยมแฟนโดยวีซ่าท่องเที่ยวค่ะ แต่ลางานไปแค่สองอาทิตย์ แต่กะว่าจะให้แฟนทำวีซ่าคู่หมั้นให้ กลางปี หรือปลายปีหน้าเนี้ยค่ะ แต่จับต้นชนปลายไม่ถูก ไม่ทราบว่าจะต้องทำวีซ่าคู่หมั้น ยังไงดีค่ะ?

ในกรณีที่เราเอง ทำงานประเทศอื่นที่ไม่ได้อยู่เมืองไทย แต่อยากจะไปยื่นขอวีซ่าคู่หมั้น ที่กงศุล ที่เมืองไทย จะทำได้ไหมค่ะ?

ขอบคุณค่ะ :-)

Post Reply