ฉีดวัคซีน ถ้าตรวจแล้วว่ามีภูมิ ไปโน้นจะโดนฉีดอีกไหมค่ะ

การขอวีซ่า K1, K2 การทำเรื่องเอกสารต่าง ๆ
Post Reply
lake
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

ฉีดวัคซีน ถ้าตรวจแล้วว่ามีภูมิ ไปโน้นจะโดนฉีดอีกไหมค่ะ

Post by lake » Tue Oct 15, 2013 7:12 pm

ไปตรวจที่สถานเสาวภามาว่ามีภูมิคุ้มกันแล้วหลายตัวค่ะ ตอนนี้ก็เลยสงสัยว่าถ้ามีภูมิคุ้มกัน ก็ไม่โดนฉีดที่ไทย แต่ถ้าพอไปอเมริกาแล้วตอนทำกรีนการ์ดจะโดนหมอที่โน้นให้ฉีดไหมค่ะ ราคาที่โน้นแพงมากกกกกกค่ะ

panadda
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Re: ฉีดวัคซีน ถ้าตรวจแล้วว่ามีภูมิ ไปโน้นจะโดนฉีดอีกไหมค่ะ

Post by panadda » Thu Sep 18, 2014 9:42 pm

lake wrote:ไปตรวจที่สถานเสาวภามาว่ามีภูมิคุ้มกันแล้วหลายตัวค่ะ ตอนนี้ก็เลยสงสัยว่าถ้ามีภูมิคุ้มกัน ก็ไม่โดนฉีดที่ไทย แต่ถ้าพอไปอเมริกาแล้วตอนทำกรีนการ์ดจะโดนหมอที่โน้นให้ฉีดไหมค่ะ ราคาที่โน้นแพงมากกกกกกค่ะ
ไม่แล้วคะ สามารถมายื่นที่นี่ได้เลย มีอายุ 1 ปี

panadda
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Re: ฉีดวัคซีน ถ้าตรวจแล้วว่ามีภูมิ ไปโน้นจะโดนฉีดอีกไหมค่ะ

Post by panadda » Wed Nov 12, 2014 8:43 pm

พอดีส่งเรื่องไปนานมากแล้วคะเรื่องขอ กรีนการ์ด
ส่งเอกสารไปตั้งแต่ sep 22,2014
จนถึงตอนนี้ ยังเงียบอยู่เลยคะไม่แน่ว่า ใหม่ส่งที่อยู่ถูกต้องหรือเปล่า
กังวลมากๆๆคะ
ที่อยู่ที่ส่งเอาจากเพื่อนใน Usvis4 thai
USCIS
Attn; AOS
131 south Dearborn-3rd floor
Chicago,IL 60603-5520

รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยนะคะ
ขอบพระคุณมากๆๆคะ

Post Reply