การที่เรารอเคสนัมเบอร์เกิน2เดือนนี่ผิดปกติไหม

การขอวีซ่า K1, K2 การทำเรื่องเอกสารต่าง ๆ
Post Reply
Muffin
แจมน้อย
แจมน้อย

การที่เรารอเคสนัมเบอร์เกิน2เดือนนี่ผิดปกติไหม

Post by Muffin » Fri Jan 17, 2014 11:44 am

นี่คงจะเป็นโพส บ่น สุดท้ายของหนู จากนี้ไปคงจะไม่บ่นเรื่องเคสแล้วเพราะรู้สึกบ่นไปก็เท่านั้นก็ไม่ได้ช่วยอะไรให้มันไวขึ้นเลย ฮ่าาาา

ได้รับ Noa2 - 15Nov2013 (K1)

จนถึงปัจจุบัน ยังไม่ได้รับเคสนัมเบอร์เลยค่ะ ศูนย์แคลิฟอร์เนีย

โทรไปถามทนาย ท่านบอกว่า พวกเขาทำงานกันช้า ใจภาวนาไม่อยากให้เกิดอะไรขึ้น เพราะ รู้ๆกันอยู่ว่า อเมริกา ช้าขนาดไหน ถือว่าเราง้อเขานี่+มีเป็นหลายล้านเคส+พายุเข้าอีก

รู้สึกแปลกใจนะ เพราะ เพื่อนๆที่ส่งศูนย์แคลิฟอร์เนีย ใช้เวลาแค่ 1 เดือน ส่วนอีกนางนึง ยื่นเรื่องหลังหนูศูนย์เดียวกัน แต่ได้วันสัมภาษณ์ไปแล้ว

คือแบบ งงงงงงง ค่ะ โทรไปตามเคสก็บอกยังไม่ได้ ไม่ทราบว่า USCIS ชอบทานของดองใช่ไหมค่ะ ดองเคสหนูนานนนนนนมากกกก ฮ่าาาาา

จิตตกมากค่ะ

:-o :-o :-o :-o :-o :-s :-s :-s :-s :-s

jinny147
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

Re: การที่เรารอเคสนัมเบอร์เกิน2เดือนนี่ผิดปกติไหม

Post by jinny147 » Tue May 27, 2014 1:21 am

รอมาสามเดือนแล้วค่ะ USCISไม่ส่งเคสต่อให้ NVC
NVC บอก จะติดต่อเรื่องให้ นานมาก กว่าจะเสร็จสงสัย 5เดือนพอดี

Post Reply