มีใครกำลังยื่นคำร้องของวีซ่าอเมริการะบบใหม่ในตอนนี้บ้างค่ะ??

การขอวีซ่า K1, K2 การทำเรื่องเอกสารต่าง ๆ
Post Reply
utawan
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

มีใครกำลังยื่นคำร้องของวีซ่าอเมริการะบบใหม่ในตอนนี้บ้างค่ะ??

Post by utawan » Sat Feb 08, 2014 11:07 pm

ใครรู้ช่วยให้คำแนะนำตู่ทีนะค่ะ....คือเท่าที่ตู่ทราบตอนนี้คือเปลี่ยนระบบใหม่ตั้งแต่วันที่ 7 ก.พ. ที่ผ่านมา แต่ตู่ได้กรอก DS-160 ออนไลน์ก่อนวันเปลี่ยนระบบใหม่ แต่ยังไม่ได้จ่ายค่าธรรมเนียมวีซ่า ตู่ต้องเข้าไปกรอก DS-160 ใหม่มั้ยค่ะ??????

ในระบบใหม่จะต้องไปสร้างโปรไพล์ และตู่ได้เข้าไปสร้างโปรไพล์แล้ว แต่ติดตรงที่ประเภทวีซ่าไม่มีวีซ่า K1 ให้เลือกค่ะ ตู่ลองเลือกทั้งวีซ่าถาวรและวีซ่าชั่วคราว แต่ก็ไม่มีประเภทวีซ่าคู่หมั้น K1 มีใครพอจะให้คำแนะนำตู่ได้มั้ยคะว่าตู่ต้องทำยังไง จะเลือกตัวไหนแทน K1 ได้มั้ย????

ขอบคุณนะค่ะ

ploy31
แจมน้อย
แจมน้อย

Re: มีใครกำลังยื่นคำร้องของวีซ่าอเมริการะบบใหม่ในตอนนี้บ้างค

Post by ploy31 » Sun Feb 09, 2014 9:21 pm

ดิฉันก็เพิ่งกรอก DS-260 วีซ่าถาวรให้พ่อเหมือนกันคะ เมื่อวันที่ 5กพ. ตอนนี้รวบรวมเอกสารส่ง NVC คะ

Post Reply