คำถามใน DS-160 _for K1 visa

การขอวีซ่า K1, K2 การทำเรื่องเอกสารต่าง ๆ
Post Reply
panicha
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

คำถามใน DS-160 _for K1 visa

Post by panicha » Sat Mar 15, 2014 11:12 pm

รบกวนถามค่ะ ในฟอร์ม DS-160
มีคำถามที่ถามว่า
1. Has anyone ever filed an immigrant petition on your behalf with the United States Citizenship and Immigration Services ?
เราไม่แน่ใจว่าต้องตอบ Yes หรือ No
การที่ US petitioner ยื่น I-129F โดยมีชื่อเราเป็น Benificiary เพื่อทำให้ขอวีซ่าคู่หมั้นในครั้งนี้จะหมายรวมถึงสิ่งที่เค้าถามหรือป่าวค่ะ

2. Do you have any immediate relatives, not including parents in the U.S. ?
เราตอบ yes เพราะตรง drop down เค้ามีให้เลือก finance'/fiancee'
อันนี้ถูกใช่มั้ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Post Reply