สอบถามระยะเวลาในการรอหลังกลับมา เพื่อขอ Visa อีกรอบค่ะ

การขอวีซ่า K1, K2 การทำเรื่องเอกสารต่าง ๆ
Post Reply
praewiee
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

สอบถามระยะเวลาในการรอหลังกลับมา เพื่อขอ Visa อีกรอบค่ะ

Post by praewiee » Wed May 28, 2014 3:58 pm

สอบถามพี่ๆที่รู้หน่อยค่ะ

ถ้าหนูไปอเมริกาเพิ่งกลับมาไปด้วย J-1 Visa ตอนแรกค่ะ จะต้องรอนานแค่ไหนถึงจะทำ K-1 Visa ได้ค่ะ?

รบกวนชี้แจ้งแถลงไขให้ด้วยค่าา

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

:-) :-) :-)

iiwswa
เฝ้าบอร์ด
เฝ้าบอร์ด

Re: สอบถามระยะเวลาในการรอหลังกลับมา เพื่อขอ Visa อีกรอบค่ะ

Post by iiwswa » Wed May 28, 2014 11:42 pm

ถ้าก่อนกลับมาเราไม่ได้อยู่เกินวีซ่า ไม่ติดกฎแบนห้ามเข้าอเมริกาในเวลากี่ปี ยื่นเรื่องได้เลยค่ะ

และถ้าเรามีสัญญาในj-1 ว่าจะต้องกลับมาอยู่ไทยกี่ปี ยื่นเอกสาร waiver แก้ไขเรื่องนี้ค่ะ

Post Reply