ไปขอเอกสาร ปค. 14, ใบรับรองโสด และใบยินยอมบุตรออกนอกปท มาค่ะ

การขอวีซ่า K1, K2 การทำเรื่องเอกสารต่าง ๆ
Post Reply
trasa
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

ไปขอเอกสาร ปค. 14, ใบรับรองโสด และใบยินยอมบุตรออกนอกปท มาค่ะ

Post by trasa » Sat Oct 25, 2014 1:22 am

วันนี้ไปขอเอกสารทั้งสามอย่าง ปค. 14 (มีอำนาจปกครองบุตร), ใบรับรองโสด และใบยินยอมบุตรออกนอกประเทศ มาค่ะ
ไม่ได้ยากอย่างที่คิดเลย ไปถึงสำนักงานเขตประมาณ 9 โมง เตรียมพยานที่เป็นญาติไป 2 คน ทำเสร็จประมาณเที่ยงได้ทั้ง 3 ใบเลยค่ะ

ไว้จะมาโพสท์หน้าตาเอกสารทั้ง 3 ฉบับมาให้ดูนะคะ แต่แอบตกใจว่า เอกสารทั้งหมดมีอายุอยู่ได้แค่ 3 เดือนค่ะ เลยลุ้นอยู่ว่าทางนู้นเค้าจะ approve ภายใน 3 เดือนมั๊ยน้า? รอๆๆๆ ;;)

Post Reply