ขอวีซ๋าถาวรให้ ลูกชายอายุเกิน 21 ปี

การขอวีซ่าถาวรโดยผ่านทางสมาชิกในครอบครัว (Family based on immigrant), วีซ่าล็อตโต้ (DV lottory) และอื่น ๆ
Post Reply
tonaor
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่

ขอวีซ๋าถาวรให้ ลูกชายอายุเกิน 21 ปี

Post by tonaor » Fri Aug 12, 2016 1:37 am

ไม่ได้ติดต่อเข้ามาในเพจนี้ ซะนานเลยค่ะ แต่ตอนนี้มีปัญหาอยากถามค่ะ
คือ อยากจะขอวีซ่าถาวรให้ลูกชาย อายุสามสิบห้าแล้ว เพราะตอนนี้ ได้เป็น ยูเอส ซิติเซ่นแล้ว ได้มาสี่ปีแล้วค่ะ

ทางลูกชายอยากให้ยื่นขอ วีซ่าถาวรให้ แต่ว่า ไม่รู้จะเริ่มต้นยังงัย
1.ตัวเองไม่มีรายได้ เพราะไม่ได้ทำงาน เป็นแม่บ้านอย่างเดียว ทางสามี จะต้องเป็น ผู้ขอให้ใช่มั้ยคะ
2. จะต้อง ให้ทาง สามีเป็นผู้กรอกรายละเอียดทั้งหมด ในแบบฟอร์ม อะไร บ้างคะ
3.ค่้าใช้จ่าย ในการ ดำเนินการ ตอนยื่นเอกสาร ประมาณเท่าไหร่
4.ทางเอกสาร ของ ลูก ต้อง ใช้อะไรบ้าง ที่ต้องส่งไปพร้อม กับ แบบฟอร์ม ที่ยื่นเรื่อง ในตอนต้น

ต้อง ขอประทานโทษ อย่างสูง ที่ ใช้วิธีการ ตั้งคำถาม แทนที่จะหาจข้อมูลจากเรื่อง เก่า ๆ เนื่องจาก ร้างลา จากเพจ นี่้ไปนาน
ทำให้ ค่อนข้าง เปะปะ กับ การ ค้นหา น่ะ ค่ะ

iiwswa
เฝ้าบอร์ด
เฝ้าบอร์ด

Re: ขอวีซ๋าถาวรให้ ลูกชายอายุเกิน 21 ปี

Post by iiwswa » Thu Nov 03, 2016 8:00 pm

เข้าไปถามในกรุ้ป usvisa4thai.com ในเฟสบุ๊คนะคะ https://www.facebook.com/groups/8070618 ... =bookmarks

Post Reply