วีซ่านีกเรียนอเมริกา ไปเรียนภาษาคับ

แลกเปลี่ยนข้อมูลในการขอวีซ่านักเรียนและวีซ่าแลกเปลี่ยน
Post Reply
Jojo_SFO
แจมบ่อย
แจมบ่อย

Re: วีซ่านีกเรียนอเมริกา ไปเรียนภาษาคับ

Post by Jojo_SFO » Thu Aug 26, 2010 4:37 am

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องวีซ่านร.นะคะ
แต่คงตอบคล้ายๆคำตอบที่คุณได้มาค่ะ
คุณจะถูกถามแน่ๆว่าทำไมไม่เรียนภาษาในเมืองไทยค่ะ

moongaw
แจมน้อย
แจมน้อย

Re: วีซ่านีกเรียนอเมริกา ไปเรียนภาษาคับ

Post by moongaw » Thu Aug 26, 2010 9:08 pm

อืมม อาจจะมีปัญหาได้นะคะ
เพราะโดยวุฒิคุณ การเรียนภาษาที่นี่อาจไม่จำเป็น(ในการศึกษาต่อ หรือการงาน)

และโดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าพื้นฐานภาษาคุณอ่อนมาก เค้าจะมองว่าคุณน่าจะเรียนที่เมืองไทยก่อน เพราะมาเรียนที่นี่อาจจะไม่ไหว ไม่เป็นประโยชน์กับตัวคุณเอง

เคยมีคนรู้จักขอวีซ่ามาเรียนภาษา (เมื่อ 20 กว่าปีที่แล้ว สมัยโน้นขอวีซ่าไม่ยากขนาดนี้)
ตัวเค้าจบ ม. 6 (หรือ ปวช อะไรประมาณนี้) ผลการเรียนค่อนข้างแย่
เค้าตอบง่ายๆว่า อย่าไปเลย เรียนที่นี่ไปก่อนเถอะ ไปก็อาจจะเรียนไม่ไหว

แต่ไม่ได้หมายความว่าคุณจะไม่ได้นะคะ วีซ่าอเมริกาบางทีก็เอาแน่เอานอนไม่ได้ ขึ้นกับดวงด้วย

โชคดีค่ะ

Pruch again
แจมบ่อย
แจมบ่อย

Post by Pruch again » Tue Oct 05, 2010 1:52 pm

มีเพื่อนมีประสบการณ์เดียวกับคุณ moongaw ค่ะ เลยไปเรียนที่ออส.แทน

Post Reply