อยากเรียนต่อเพื่อให้ได้งานที่ดีขึ้น ช่วยหน่อยนะคะ

เรียนอะไรดีเพื่อสามารถนำมาประกอบอาชีพในอเมริกา คุยเรื่องภาษาอังกฤษ อยากเรียนต่อ หาที่เรียน ปรึกษาเรื่องเรียน การสอบ Toefl
Post Reply
rasa12
สมาชิกใหม่
สมาชิกใหม่
อยากเรียนต่อเพื่อให้ได้งานที่ดีขึ้น ช่วยหน่อยนะคะ

Post by rasa12 » Tue Jul 23, 2013 5:28 am

อยากเรียนต่อค่ะ จบ ปวส การตลาดแต่มือแปดด้านไม่รู้จะต้องเริ่มจากตรงไหนก่อนถ้าเราได้เรียนต่อคงหางานที่ดีขึ้นได้รายได้ดีขึ้นค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

อ้อม :-)

Jojo_SFO
แจมบ่อย
แจมบ่อย

Re: อยากเรียนต่อเพื่อให้ได้งานที่ดีขึ้น ช่วยหน่อยนะคะ

Post by Jojo_SFO » Tue Jul 23, 2013 9:49 am

เริ่มจากดูว่าต้องการทำงานอะไร แถวที่อยู่มีตลาดงานที่คุณอยากทำไหม หรือถ้าคุณopen ทำงานอะไรก็ได้ ก็ต้องดูตลาดงานแถวบ้านเป็นหลักก่อนค่ะ
แล้วหาที่เรียนแถวบ้าน มี community college หรือ university อะไรบ้าง เขามีสาขาที่คุณอยากเรียนไหม
แล้วติดต่อรร.เลยค่ะ ว่าจะสมัครเรียน ต้องทำอะไรบ้าง
ภาษาอังกฤษแข็งแรงหรือยัง ฟังพูดอ่านเขียน ต้องสอบวัดความรู้ภาษาอังกฤษด้วย ถ้าหากว่า ภาษาเก่งแล้ว ก็ลุยเลยค่ะ แต่ถ้าคิดว่า อยากเรียนให้ภาษาแน่นกว่านี้
ลองเริ่มจากไปหาคอสเรียนESLก่อนก็ได้ ระหว่างที่เรียนไป ก็คอยคุยกับครู หรือเพื่อนๆ เพื่อหาลู่ทางเรียนต่อได้ค่ะ

Post Reply

Return to “Class Room”