เปิดดูเรื่องเรียน ESL ไม่ได้ และมีข้อสงสัยค่ะ

เรียนอะไรดีเพื่อสามารถนำมาประกอบอาชีพในอเมริกา คุยเรื่องภาษาอังกฤษ อยากเรียนต่อ หาที่เรียน ปรึกษาเรื่องเรียน การสอบ Toefl
Jojo_SFO
แจมบ่อย
แจมบ่อย
Re: เปิดดูเรื่องเรียน ESL ไม่ได้ และมีข้อสงสัยค่ะ

Post by Jojo_SFO » Thu Apr 24, 2014 12:15 pm

พิมพ์ซะยาว ไปจิ้มไรผิดเนี่ย หายหมดเลย :-(

ถ้าลงทะเบียนแล้วไม่ดรอป จะมีเกรด F ติดใน transcript ไปตลอดค่ะ แต่ปกติแล้ว ESL ไม่เอาเกรดมาคำนวน GPAค่ะ จะไม่แก้เกรดก็ได้
แต่ถ้าไม่อยากมีเกรดไม่สวยติดอยู่ ก็ควรไปดรอปแล้วแก้เกรดซะให้เรียบร้อยค่ะ (แต่ถ้าโชคดี อาจเจอคนสอนรีพอร์ทดรอปเราไปแล้วก็ได้ เพราะตามกฏ เขาจะดรอปนร.ที่ขาดเรียนเกินจำนวนวันที่เขากำหนดไว้ แต่คนสอนบางคนไม่เช็ค ไม่สนใจ แล้วรีพอร์ทเกรดFให้เราไปเลย)
แต่ต่อไป ถ้าลงเรียนวิชา college level แล้ว ถ้าไม่เรียนก็ควรดรอปให้เรียบร้อยนะคะ อย่าปล่อยเลยตามเลย

garlander
แจมบ่อย
แจมบ่อย

Re: เปิดดูเรื่องเรียน ESL ไม่ได้ และมีข้อสงสัยค่ะ

Post by garlander » Fri Apr 25, 2014 7:04 am

ได้ความรู้เลย ขอบคุณมากนะค่ะ ยุ่งๆยังมาตอบให้ :-) ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

Post Reply

Return to “Class Room”